MJEMA BLOG

JICHO LA MWANDISHI

  • RSS
  • Delicious
  • Digg
  • Facebook
  • Twitter





.Adaiwa kumpa kazi hiyo Shariff
.Adaiwa kupokea mrejesho baada ya mauaji



Mfanyabiashara tajiri wa Mererani, Joseph Mwakipesile “Chusa”, amedaiwa ndiye aliyetoa maelekezo ya kuuawa kwa mfanyabiashara mwingine tajiri wa Mererani, Erasto Msuya.



Chusa alikuwa ni mmoja wa washitakiwa wa kesi hiyo ya mauaji ya kukusudia, kabla ya Mkurugenzi wa Mashitaka Nchini (DPP), kumuondoa katika kesi hiyo Aprili 16 mwaka huu.



DPP alitumia mamlaka aliyopewa kisheria chini ya kifungu namba 91 cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai (CPA) kama ilivyofanyiwa marejeo mwaka 2002, kumfutia mfanyabiashara huyo shitaka hilo.



Kifungu hicho kinatamka kuwa katika hatua yoyote ya shauri la jinai, kabla ya kutiwa hatiani au kutolewa kwa hukumu dhidi ya mshitakiwa, DPP anaweza kumuondolea mashitaka mtuhumiwa.



Hata hivyo Juni 11 mwaka huu, Chusa alitajwa katika maelezo ya shahidi mmoja na katika maelezo ya washitakiwa wawili ya kukiri kosa hilo akidaiwa kuwa ndiye aliyeelekeza kuuawa kwa Msuya.



Maelezo hayo ya mashahidi 57 yalisomwa mahakamani kwa kupokezana na mawakili wa Serikali, Stella Majaliwa na Florentina Laizer, mbele ya Hakimu Mkazi wa mkoa Kilimanjaro, Munga Sabuni.



Katika maelezo yake ya kukiri kosa aliyoyaandika polisi, mshitakiwa wa kwanza, Shariff Mohamed, anadaiwa kueleza kuwa Chusa ndiye alimtaka afanye kila njia kumuondoa duniani Msuya.



Shariff alidai, alipomtembelea Chusa akiwa chini ya ulinzi hospitali ya Babati kwa tuhuma za mauaji ya mchimbaji mdogo, William Mushi, alidai Msuya ndiye aliyetoa pesa aunganishwe kwenye kesi ya kijana huyo.



“Nilipomtembelea alininong’oneza kuwa mateso yote anayoyapata ni Erasto. Aliniomba nifanye kazi ya kumtoa roho Erasto,” amekaririwa Shariff akidaiwa kukiri kosa hilo wakati akiandikisha maelezo polisi.



“Nilipomtembelea mara ya pili aliniuliza kama nimeshindwa basi nitaifanya mwenyewe akitoka. Alinisisitizia nitafute watu wa kuifanya na atanirudishia fedha akitoka,”alikaririwa Shariff.



Inadaiwa Shariff alieleza kuwa Chusa alienda mbali na kumshauri amtumie mshitakiwa wa pili, Shahibu Jumanne “Mredii” ambaye alikuwa ametoka gerezani siku chache zilizopita.



“Siku ya tukio mimi ndiye niliyebeba bunduki (SMG) hadi King’ori nikamkabidhi Karim (Kihundwa-mshitakiwa wa tano) niliwaambia wasichukue chochote kwani ndio maelekezo ya Chusa,”Sharif alidai.



Katika maelezo hayo, Sharif amekaririwa akidai kuwa baada ya mauaji hayo alikwenda hospitalini Babati na kumjulisha Chusa kuwa tayari kazi imefanyika na alifurahi sana.



Shariff ndiye ambaye pia katika maelezo ya mshitakiwa wa sita, Sadik Mohamed Jabir anadaiwa kueleza kuwa ndiye alietoa Sh4 milioni za kununua bunduki ya SMG iliyotumika katika mauaji.



Shahidi mwingine, Shujaa Godfrey Baruti ambaye alikuwa msimamizi wa migodi ya Msuya, alidai katika maelezo yake kuwa Chussa na Erasto walikuwa hawaelewani kwa mwaka mzima.



Katika maelezo yake, Baruti alidai Chusa alikuwa akimtuhumu Erasto kuwa alikuwa ametoa Sh8 milioni ili yeye (Chusa) aendelee kushikiliwa kwa mauaji ya mchimbaji mdogo wa madini.



Mshitakiwa wa pili, Shahibu Jumanne “Mredii”, anadaiwa kukiri polisi na kueleza kuwa Julai 26 mwaka jana, alifuatwa na Sharif ambaye alimueleza kuwa kuna biashara ya kumuua Erasto.



“Aliniambia kuwa Chusa analalamika kuwa Erasto anamfuatafuata kwenye biashara zake… nilimwambia mimi sitaiweza hiyo kazi labda nimtafutie watu,”alidaiwa Mredii kukiri polisi.



Kwa mujibu wa maelezo hayo, Mredii anadai Shariff alimpa Sh300,000 na kumjazia mafuta fulu tenki ili aende Babati kumtafuta mshitakiwa wa saba, Ally Mussa “Majeshi” ili aifanye kazi hiyo.



Hata hivyo baada ya kufika Babati na kukutana na Ally, inadaiwa katika maelezo hayo kuwa naye alidai lazima amshirikishe mshitakiwa mshitakiwa wa nne katika kesi hiyo , Jalila Zubeir Said.



“Tukiwa hapo Babati alikuja mke wa Chusa tukampeleka hospitali alikolazwa Chusa. Wakati tukiondoka Chusa aliniita na kuniambia nishirikiane na Shariff kumuondoa Erasto”anadai Mredii.



Mredii katika maelezo hayo anadaiwa kukiri kwa hiyari yake na kudai kuwa Chusa alimweleza sababu za kutaka Erasto auawe ni kwamba anamsumbua kimaisha pamoja na biashara zake.



Hata hivyo katika maelezo yake yaliyosomwa mahakamani, Chusa amedaiwa akikanusha kutoa maagizo ya kuuawa kwa Erasto wala kushiriki kwa namna yoyote kupanga mauaji hayo.



Msuya anayemiliki vitega uchumi kadhaa, aliuawa kwa kumiminiwa risasi Agosti 7 mwaka jana saa 6:30 mchana eneo la Mijohoroni wilayani Hai mkoa wa Kilimanjaro.

Habari hii ni kwa hisani ya gazeti la Jamhuri





0 Responses so far.

Post a Comment